ลีกผู้ดีค่ำคืนวันอาทิตย์มีหวดกัน 3 คู่หนึ่งในนั้นเป็นบิ๊กแมตช์ระหว่าง แมนเชสเตอร์ ซิตี้ แชมป์เก่าที่ต้องบุกไปเยือน อาร์เซน่อลพร้อมเช็คโปรแกรมฟุตบอลมันส์ทั่วโลก ทั้งไทยและเทศ ที่ลงเตะกันในวันอามิตย์ที่ 12 สิงหาคมนี้
โปรแกรมฟุตบอลที่ทั่วโลกที่น่าสนใจ ประจำวันอาทิตย์ที่ 12 ส.ค.นี้
ไทยลีก 2 (T2)
18.00 น. อุดรธานี เอฟซี - ตราด เอฟซี (TRUE SPORT 2)
18:00 น. เชียงใหม่ เอฟซี - อาร์มี่ ยูไนเต็ด (TRUE SPORT 6)
19:00 น. สมุทรสาคร เอฟซี - ขอนแก่น เอฟซี (TRUE SPORT 7)
19:00 น. ไทยฮอนด้า เอฟซี - หนองบัวพิชญ เอฟซี (TRUE SPORT 5)
พรีเมียร์ลีก
19:30 น. ลิเวอร์พูล - เวสต์แฮม ยูไนเต็ด (beIN SPORTS 1)
19:30 น. เซาธ์แฮมป์ตัน - เบิร์นลี่ย์ (beIN SPORTS 2)
22:00 น. อาร์เซน่อล - แมนเชสเตอร์ ซิตี้ (beIN SPORTS 1 และ PPTVHD)
เยอรมัน ซูเปอร์คัพ
01:30 น. ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต - บาเยิร์น มิวนิค (ฟ็อกซ์ สปอร์ตส 2)
สแปนิช ซูเปอร์คัพ
03.00 น. บาร์เซโลน่า - เซบีย่า
ลีกเอิง ฝรั่งเศส
20:00 น. โอลิมปิก ลียง - อาเมียงส์ (beIN SPORTS 3)
22:00 น. บอร์กโดซ์ - สตารส์บูร์ก (beIN SPORTS 4)
02:00 น. ปารีส แซงต์-แชร์กแมง - ก็อง (beIN SPORTS 4 และ PPTV HD)
โคปา อิตาเลีย คัพ
22:59 น. คิเอโว่ - เปสคาร่า
01:30 น. ซามพ์โดเรีย - วิเทอเบเซ่
01:30 น. ซัสเซาโล่ - แตร์นาน่า
01:30 น. กาญารี่ - ปาแลร์โม่
01:30 น. เอ็มโปลี - ชิตตาเดลล่า
01:30 น. ปาร์ม่า - ปิซ่า
01:30 น. โฟรซิโนเน่ - ซุดติโรล อัลโต้
01:45 น. โตริโน่ - โคเซนซ่า
02:00 น. โบโลญญ่า - ปาโดว่า
เอเรดิวิซี ลีก ฮอลแลนด์
17:15 น. เดน ฮาก - เอ็มเมน
19:30 น. เดอ กราฟสคัป - เฟเยนูร์ด
19:30 น. วิเทสส์ - โกรนิงเก้น
21:45 น. อาแซด อัลค์ม่าร์ - เอ็นเอซี เบรด้า
โปรตุเกส ซูเปอร์ลีก
22:00 น. เฟยเรนเซ่ - ริโอ อาฟ
22:00 น. มาริติโม่ - ซานตาคลาร่า
00:30 น. โมไรเรนเซ่ - สปอร์ติ้ง ลิสบอน
02:30 น. บราก้า - นาซิอองนาล
นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1
23:00 น. ชาร์ปบอร์ก 08 - ลีลล์สตรอม
23:00 น. โรเซนบอร์ก - สตาเบ็ค
23:00 น. โบโด กลิมท์ - คริสเตียนซุนด์
23:00 น. โมลด์ - เอสเค บรานน์
23:00 น. สตาร์ต คริสเตียนเซ่น - เรนเฮล์ม
01:00 น. ออด เกรนแลนด์ - สตรอมก็อดเซ็ท
สวีเดน ออลสเวนส์คาน
20:00 น. ฮัคเค่น - เยอร์การ์เด้น
20:00 น. ออสเตอร์ซุนด์ - คัลมาร์
22:30 น. เอไอเค โซลน่า - เอล์ฟส์บอร์ก
เดนมาร์ก ซูเปอร์ลีก
19:00 น. อัลบอร์ก - นอร์ดเจลแลนด์
21:00 น. เอฟซี โคเปนเฮเก้น - บรอนด์บี้
22:59 น. แรนเดอร์ - อาร์ฮุส
01:00 น. มิดทิลแลนด์ - ฮอร์เซ่นส์
สวิตเซอร์แลนด์ ซูเปอร์ลีก
21:00 น. บาเซิ่ล - เอฟซี ซิยง
21:00 น. ลูเซิร์น - ยัง บอยส์
21:00 น. เอฟซี ซูริค - เซนต์ กัลเลน
สก็อตแลนด์ พรีเมียร์ลีก
21:00 น. เซนต์ จอห์นสโตน - ฮิเบอร์เนี่ยน
21:00 น. เรนเจอร์ส - เซนต์ เมียร์เรน
ฟินแลนด์ พรีเมียร์
22:30 น. ลาห์ติ - อินเตอร์ ตูร์คู
22:30 น. คูพีเอส - พีเอส เคมี่
22:30 น. โรวาเนียมี่ - มาเรียฮามน์
ตุรกี ซูเปอร์ลีก
23:30 น. อิสตันบูล บูยูคเซ็ค - แทร็บซอนสปอร์ (beIN SPORTS 3)
23:30 น. คอนย่าสปอร์ - เอร์ซูรุม
01:45 น. เบซิคตัส - อัคฮีซาร์ (beIN SPORTS 3)
01:45 น. กัซเทป - มาลัตญ่า
เบลเยี่ยม โปรลีก
19:30 น. ออสเทนเด้ - ราซิ่ง เกงค์
23:00 น. ชาเลอร์รัว - อันเดอร์เลชท์
01:00 น. เคเอเอ เก้นท์ - วาสส์แลนด์ เบเวอเรน
ออสเตรีย บุนเดสลีก้า
22:00 น. แอดมิร่า - แอลเอเอสเค ลินซ์
22:00 น. ราปิด เวียนนา - โวล์ฟสเบอร์เกอร์
22:00 น. ซังค์ พอลเท่น - สตวร์มกราซ
บราซิล เซเรีย เอ
21:00 น. อัตเลติโก มิไนโร่ - ซานโตส
21:00 น. ปาราน่า พีอาร์ - โบตาโฟโก้
02:00 น. สปอร์ต คลับ เรซิเฟ่ - เซาเปาโล
02:00 น. ชาเปโคเอนเซ่ - โครินเธียนส์
02:00 น. ฟลาเมงโก - ครูไซโร่
05:00 น. พัลไมรัส - วาสโก ดา กาม่า
05:00 น. เกรมิโอ้ ปอร์โต้ - วิตอเรีย บีเอ
อาร์เจนติน่า พรีเมียร์ ดิวิชั่น
21:00 น. โบค่า จูเนียร์ - ทัลเลเรส (beIN SPORTS 4)
23:15 น. โกดอย ครูซ - เอสตูเดียนเตส
01:30 น. ลานุส - เดเฟนซา จัสติเชีย
03:45 น. โรซาริโอ้ เซ็นทรัล - บานฟิลด์
06:00 น. ซีเอ ฮูราแคน - ริเวอร์เพลท
อเมริกา เมเจอร์ลีก ซอคเกอร์
03:00 น. โตรอนโต้ เอฟซี - นิวยอร์ก ซิตี้ เอฟซี
07:00 น. ดีซี ยูไนเต็ด - ออร์แลนโด้ ซิตี้
09:00 น. ซีแอตเทิ่ล ซาวน์เดอร์ - เอฟซี ดัลลัส
เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น
04:00 น. พูมาส ยูนัม - ปาชูก้า
06:00 น. ชีวาส กัวดาลาจาร่า - ซานโตส ลากูน่า
08:06 น. คลับ ทิจูเอน่า - ครูซ อาซูล ติดตามข่าวสารเพิ่มเติมของ ขอบสนาม